ผู้เขียน หัวข้อ: รู้จักผมไหมครับ  (อ่าน 1824 ครั้ง)

ออฟไลน์ ฅนครบุรี

• Hero Member
  • *
  • ฉันยังอยู่
    • www.chababaanna.com
รู้จักผมไหมครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 02:49:01 PM »
  • Publish
  • เหตุการณ์บ้านเมืองช่วงกำลังประทุ ร้อนระอุ ประชาชีเดือดร้อนกันเป็นว่าเล่น
    ข้าวยาก หมากก็แพง น้ำมันแพง ล๊อตตารี่แพง เท้าแพลง (เดินไปซื้อน้ำมันพืช ไกล)
    เกิดเหตการณ์ประท้วงกันวุ่นวายหลายเรื่อง โกลาหน อลหม่าน ด่านก็หัก ชักศึกเ้ข้าบ้านอีกตะหาก
    นายทหารชั้นผู้ใหญ่ต้องออกนอกพื้นที่หลายท่าน รวมไปถึงนายพลกากี่นัง ที่นั้งรถทหารไปกับเขาด้วย

ทันไดนั้นเองเสียงโทรศัพท์ก็ดังขึ้นที่กองบัญชาการ
    นายทหารชั้นประทวน - ฮัลโหลครั๊บผ๊ม
    ปลายสาย - น้อง ตอนนี้ยังพอมีรถฮัมวี่เหลืออยู่บ้างเปล่า
    นายทหารชั้นประทวน - ไม่มีเหลือเลยคัรบผม ถูกใช้งานหมดแล้วครับผม
    ปลายสาย  -  แล้วตอนนี้มีรถใครอยู่บ้าง
    นายทหารชั้นประทวน - ก็มีรถเข็น กับรถนายพลตูดใหญ่ (กากี่นั้ง) ค้นนึงคับผม
    ปลายสาย - เฮ็ยแกรุ้ใหมว่าฉันเป็นใคร
    นายทหารชั้นประทวน -  แล้วเป็นใครครับผม
    ปลายสาย - ฉันนายพล กากี่นั้ง นะเว้ย เดี๋ยวนะแก
    นายทหารคิดนิดนึง !!!!
    นายทหารชั้นประทวน - แล้วท่านรู้ไหมครับ ว่าผมเป็นใคร
    ปลายสาย - ไม่รู้โ้ว้ย
    นายทหารชั้นประทวน - ครับดีแล้วครับที่ไม่รู้ สวัสดีครับ  55555

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 

Facebook Comments