ชบาบ้านนา ชุมชนฅนกวี

ท้องทุ่งแห่งการแบ่งปัน

ข่าว:

อยากเป็นดีเจออนไลน์..แต่ให้ตายเหอะ. (อ่าน 4662 ครั้ง)

ฅนครบุรี

มากกว่า ออฟไลน์
  • *
  • Hero Member
  • ฉันยังอยู่
    • www.chababaanna.com

..เช้าวันที่อากาศสดใสเสียเหลือเกิน เดินไปทางไหนก็มีแต่รอยยิ้มละมุนละไมเต็มใบหน้า
"สวัสดีครับ มื้อนี้เรามาพ้อกันอีกแล้วในช่วงฟังสบายสไตน์คุณ" เสียงดีเจออนไลน์ประจำรายการ
ที่พูดออกไมค์คั่นกับการเปิดพลงให้เราฟังนั้นเอง

..ในใจก็ครุ่นคิดว่า ทำไมเราถึงทำไม่ได้อย่างเขาบ้างน๊าา เอ๊..เขาใช้โปรแกรมอะไรน๊าาา
เอ...เขาต้องทำยังไงกันบ้างน๊าาา

..ไม่ถามหรอก ถามเดี๋ยวหาว่าเรา อยากเป็นดีเจอีกแหละ เหอๆๆๆๆๆ กร๊ากกกกกกกกกก
สายตาที่มองไปยังจอคอมฯ ในใจก็คิดว่า จะพิมพ์คำว่าอะไรใน googl ดีหว่า เพื่อจะได้รู้
และแล้ว "ดีเจ" พิมพ์เข้าไปซ๊ะ 555 ให้ตายเถอะ ทำไมคำว่าดีเจมันเยอะอย่างงี้วะเฮ้ย
มีข้อความนึง "การเป็นดีเจมันต้องมีไอ้นุ้นไอ้นี้ มีความเ้ป้นนุ้นเป็นนี้" 555 ไม่อ่านโว้ย..

..จับใจความได้ท่อนนึงว่าเค้าต้องมีโปรแกรม แซมบอร์ดคลาสเตอร์ เวอร์ไหนก็ไม่รู้เหมือนกัน
ก็เลยจัดการโหลดมาซ๊ะ ตอนนั้นไม่รู้หรอกว่ามันต้องทำให้ถูกลิขสิทธ์ฺ คือต้องซื้อเค้าว่าเหอะ
แต่มันมีคำว่า แคล๊กติดท้ายมาด้วยนี้ซิ  5555 (ไ่ม่ต้องซื้อ)

..หลังจากการติดตั้งแบบมั่วๆ เสร็จสรรพเรียบร้อย ก็เปิดหน้าแซมขึ้นมา
โอ้วววแม่จ้าว นี่มันโปรแกรมอะไร ทำไมมันยุ่งเหยิงขนาดนี้ ให้ตายซิ
ที่สำคัญมันเป็นภาษาฝรั่งด้วยนี่ซิ หึ....อ่านไม่ออก
มันน่าจิทำเป็นเวอร์ชั่นภาษาโคราชมาเนาะ มันก็น่าจิเห็นใจกันเดิ้ง 555

..ก็เลยทำการ "งมซาว" อยู่ประมาณ 1 วันเต็มๆเลย กว่าจิเอาเพลงเข้าได้
เล่นจนเละหมดแหละ แซมตัวนั้นถ้าซื้อเป็นเงินมานี่นะ เมิงต๊ายยยแน่...
แต่ไม่รู้หรอกว่า เค้าออนแอร์กันยังไง ก็ได้แต่เปิดเพลงฟังเล่นไปงั้นแหละ

..แล้วฟ้าก็ลิขิด ให้ฉันได้เป็นดีเจออนไลน์ 555 ให้ตายเหอะ "อืมม ทางเว็ปเขาอยากได้ดีเจอยู่เด้หละเพิน"
มีข้อความโผล่ขึ้นมาหน้าจอคอมฯ บอกให้รู้ว่า เขาต้องการดีเจไปเปิดเพลงนะ รู้ไว้ซ๊ะ
"เดี๋ยวเว้ากับเพินเบิงเด้อ วาเฮ็ดแนวได๋" ครับ อืม...ก็ตื่นเต้นนิดๆนะ เพราะว่าความตั้งใจมันมีอยู่แล้วนิดๆ
"อ้ายเคยใช้โปรแกรมแซมแมนบอ" ครับ  "อืมม.ซั่น ลองฮ้าน เด้ออ้าย นี่เด้อ เลขพอท รหัส ไอพี"

..ให้ตายซิ "ลองฮ้าน" นี่มันโปรแกรมเสริมหรือว่าโปรแกรมอะไรที่ใช้ด้วยกันแน่เลย
ทำไมตอนอ่านข้ิอบ่งชื้ ไม่เห็นมีชื่อโปรแกรมนี้เลย ต้องเข้าไปใน google หาโปรแกรมนี้อีกซินะเรา
ทะลึ้งพิมพ์เข้าไปอย่างหน้าไม่อายด้วยนะ longhan  โอ้โฮ..ให้ตายซิ มันมีเต็มไปหมดเลย
ตัดสินใจอย่างหน้าไม่อายอีกครั้งหนึ่ง กดเข้าไปตรงที่มันมีคำว่าลองฮ้านนันแหละ 5555

..."ได้แล้วไป่อ้าย" ข้อความวิ่งผ่านมาทางเอมเอสเอน แบบไม่ไว้หน้ากันเลย "เดี๋ยวครับโหลดโปรแกรมแป๊บนึง"
ทางเว็ปมาสเตอร์ทางนั้นคงจะงงเหมือนกันว่า มันจะโหลดโปรแกรมอะไีรอีกน๊าาาา
ช่องเลขพอท เลขไอพี เลขเซิรฟเวอร์ ไม่รู้อยู่ตรงไหนเหมือนกัน แต่อาศัยหน้ามึนไปงั้น
จนทางเว็ปมาสเตอร์เค้าคงจะทนไม่ไหว ก็เลย "อ้าย ออนทิมวิว มาเดี๋ยวน้องซิเบิงให้"
555 มาอีกแระ ทิมวิวเวอร์ ( ไม่รู้มันจะซื่อบื่อไปถึงไหนกัน ) มันคืออะไรอี๊กกกกกกกกกกก

..ก็ได้รับความอณุเคราะห์จากเว็ปมาสเตอร์ท่านนั้นอย่างล้นเหลือ โปรแกรมทิมวิวเวอร์เค้าก็ส่งมาให้
เลขต่างๆเค้าก็เข้ามาใส่ให้หลังจากลงโปรแกรม ทิมวิว เรียบร้อยแล้ว

และก็ได้รู้แล้วว่า ไอ้โปรแกรม ลองฮ้าน มันไม่มีในโลกหรอกครับพี่น้อง 555
โปรแกรม ทิมวิว เป้นยังไง การใส่ตัวเลขพอทไอดี ทำยังไง
การพูดใส่ไมค์มันต้องพูดยังไง 5555

โ้อ้ยยย เขียนไปอายไปนะนี้ โปรแกรม "ลองฮ้าน" มันมีที่ไหนจะไปโหลดมาใช้ซ๊ะให้มันแล้ว
....................ขอจบความซื่อบื้อไว้แต่เพียงเท่านี้ครับ................................

เกี้ยว

• *
  • เพียงเราเข้าใจ หนักหนาแค่ไหนไม่ทดท้อ
เอิ๊กกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ว่าแต่...สถานีเพลงบ้านเราหายไปไหนอะ :6281:
ทางไปสู่เกียรติศักดิ์ จักประดับดอกไม้ หอมหวลยวลจิตไซร้  ไป่มี

Thong

• *

5555555 ต้องหาชื้อของแท้เด้อครับ โปรแกรม ลองฮ้าน น่ะ 5555
ก่าพอกะผมใหม่ๆคือกันละครับ ผมเป็นดีเจใด๋ทุกมื้อก้อเพราะท่าน ว.ม.ต ลองผิดลองถูกมาก่อนผมละครับ
แล้วท่านทําใด้แล้ว ว ม ต ก็มาถ่ายทอดต่ออีกทีละครับ
ต้องขอบคุณ ว ม ต เป็นอย่างยิ่งครับ
ชีวิตคนเราชั้งสั้นนัก หันมารักกันใว้ดีกว่ามั่ย

ฅนครบุรี

• *
เอิ๊กกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ว่าแต่...สถานีเพลงบ้านเราหายไปไหนอะ :6281:

ทางเซิฟร์เวอร์เค้าแจ้งมาว่า  ล่มครับ (คิดเอาเอง)  แต่ว่าใช้ไ้้ด้แล้วแหละ หลังจากผ่านไปวันนึงเต็มๆ

TIGGER

• *
  • เป็นคนดีทุกวันที่เหลืออยู่ เพราะไม่รู้จะอยู่บนโลกนี้ได้อีกกี่วัน
  • เป็นคนดีทุกวันที่เหลืออยู่ เพราะไม่รู้จะอยู่บนโลกนี้ได้อีกกี่วัน

งมๆซาวๆยุมื้อนึงเต็มๆ  ขอตบมือให่ในความพยายาม ของ วมต กว่าจะมีวันนี้ได้ โตกะมะส่างไปนั่งงมมันหยังกะด้อกะเดี้ยแท้ งึดหลาย งึดแฮง แทนที่สิไปถามพุรู้เน๊าะ  5555555

ฅนครบุรี

• *
:dance3: งมๆซาวๆยุมื้อนึงเต็มๆ  ขอตบมือให่ในความพยายาม ของ วมต กว่าจะมีวันนี้ได้ โตกะมะส่างไปนั่งงมมันหยังกะด้อกะเดี้ยแท้ งึดหลาย งึดแฮง แทนที่สิไปถามพุรู้เน๊าะ  5555555 :dance3:

โตก่าเว้าไป ตอนนั้นเฮาบ่ทันได้ฮู้จักกับไผเลย (มักสันโดด) ใจนึงก่าอยากเก็บเป็นความลับนำ
ว่าแอบสนใจเรื่องนี้อยู่ ก่าเลย แอบๆไปก่อน  555 ลองผิดลองถูก จนได้เรื่องนิหละหมอ
แล้วเอาก่าซิเอามานำเสนอ เพราะเฮาคิดว่า ยังมีอีกหลายคน ที่เป็นแบบเฮา แต่ว่าบ่กล้า
ที่จะ แสดงตัวตน โตว่าบ่หมอ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 

Facebook Comments