ผู้เขียน หัวข้อ: เจ๊นินนรี l แท๊กซี่ l พี่ทอง l น้องคมคาย  (อ่าน 2372 ครั้ง)

ออฟไลน์ ฅนครบุรี

• Hero Member
  • *
  • ฉันยังอยู่
    • www.chababaanna.com
เจ๊นินนรี l แท๊กซี่ l พี่ทอง l น้องคมคาย
« เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 02:10:00 PM »
  • Publish

•   ในโลกเรานี้มีอะไรอีกหลายอย่างนะที่ให้เราค้นหา  และพบพาน ปานน้ำ่ตาลหวานพาลให้มด อดที่จะค้นพบไม่ได้
    ใจของใคร ใครก็ต้องย่อมรู้ดีว่าต้องการอะไร  แต่ทำไมวันนี้มันรู้สึกแปลกยังไงพิกลนะ ( เหมือนจะมีคนเลี้ยงข้าว )

และแล้ว!!! ..ฮัลโหลสวัสดีคราบ..บ่าวว่างบอ  "จะจีบผมละซิ ฮ่าๆๆๆๆเอิ๊ก ไม่ได้แอ้มหรอก"  
    เสียงชายในคราบน้ำเสียงที่นุ่มนวลเหมือน วิสกี้ผสมโซดาแบบมืออาชีพชง
    แล้วกรอกลงไปในคออย่างเยือกเย็น จนได้ยินเสียงน้ำแข็งกระทบกันอยู่ก้นแก้ว "กร๊อก ๆ"  
    เอื๊อกกกๆ...เอาอีกแก้วนึง "เฮ้ย พอแล้วเดี๋ยวเมา แก้วเดียวก่อน"  เสียงทุ้มในใจมันค้านอย่างไม่ละเว้นเลย..
    "..เอ่อ..ว่างครับอ้าย" ไอ้คนตอบก็ช่างตอบอย่างมืออาชีพมาก  ด้วยความที่รอยหยักในสมองมันน้อยไง
    จะคิดอะไรนานๆ มันคิดไม่ค่อยออก เลยคิดสั้นๆไง "ครับว่างครับ" แค่นี้แหละ สามคำ ง่ายๆ เข้าใจไม่ยาก 555
    "พอดีอ้ายซินัดกินเข่านั้นน๊าา บ่าว" อืมม มาแปลกแฮะ นัดเรากินข้าว ไม่เกรงใจฟ้าดินบ้างเลย เดี๋ยวฟ้าดินก้ลงโทษเอาหรอก
    ผู้ชาย สองต่อสองมานัดกินข้าว... ชิ!!!  ได้ไง  ( ชิ!!! คำนิ้ต้องขอยืมน้องน้ำตาลก่อนนะ ขอยืมใช้หน่อย มันเท่ห์ดี )
    "อืม...มื้อได๋หละอ้าย หม่องได๋ครับ"  อะนั้นไง บอกแล้วไงว่ารอยหยักในสมองมันน้อย ก็เลยคิดอะไรไม่ค่อยนาน
    "เอ่อ..พอดีมีผะสาวมาจากต่างประเทศ เพินมาเมืองไทย ก่าเลยซิไปตอนรับเิพินแนครับ..บ่าว" อ๋ออออ ครับ
    ตะว่าเป้นผุได๋หละหืออ   "นินรี นั้นเด้บ่าว" เหอๆๆๆ   น่านไง  อะไร ทำไม ยังไง  เฮ้ย!....เจ๊มาได้ไง 55555

ในใจก้คิดดีใจนะครับ ที่ผมจะได้เจอตัวเจ๊ของผมตัวเป็นๆเสียที เพราะว่าครั้งนึงเจ๊ของผมเคยบอกว่าจะมาเืมืองไทย
    จะเอารถเก๋งคันโตมาฝาก เอาบ้านหลังใหญ่มาฝาก เอาอะไรต่อมิอะไรมาฝาก 5555 (ล้อเล่นนะเจ๊)
    เมื่อตอน 14 กพ 54 วาเลนไทน์พอดี  ก้เลยแห้วไป
      แต่มาวันนี้ซิ มีพยานรู้เห็น ว่าเจ๊แกอยู่เมืองไทยแล้วด้วย ให้ตายซิ!.. ไป ยังไงก็ต้องไปให้ได้
    "ว่าแต่ไปทางได๋หละอ้าย" ฮ่าาาๆๆ ทาวอินทาว แล้วมันอยู่ตรงส่วนไหนของซีกโลกละครับพี่น้อง
    ก็ได้แต่หวังว่า แท๊กซี่คงจะรู้จักนะ เหตุที่ต้องนั้งแท๊กซี่ เพราะผมไม่ขับรถไปเองไง
    เป็นคนชอบเสียเวลา (หลงทาง) ขนาดทางง่ายๆผมยังหลงเลย หลงเสน่ห์ หลงแสงสี หลงคนสวย....เฮ้ย..พอแล้ว

..."ไปทาวอินทาวครับผม" แท๊กซี่ตอบตกลงอย่างเท่ห์และมั่นใจมาก เพียงแค่ผมโทรถามทางกับพี่ทองแค่นั้นเอง
    เขาก็รู้แล้วว่าผมจะไปไหน.. "นี่ถ้าพี่ตัดสินใจเร็วกว่านี้ พี่กับผมก็ไม่ต้องวิ่งเส้นทางนี้นะ ผมจะพาพี่ไปทางมอเตอร์เวย์
    แล้วไปเข้ารามอินทรา แล้วก็เข้าทาวอินทาวเลย เร็วกว่า "อ้าว..แล้วเมิงพาตรูมาทางนี้ทำไมหึ แล้วมีหน้ามาบอกตูอีก"
    ขณะที่วิ่งอยู่บนถนนวิภาวดี "พี่รีบไหมครับ" เพื่อนนัดผมตอนสองทุ่มกว่า นี่ทุ่มกว่าแล้ว พี่ว่าผมรีบไหมหละ หือออ..
    "อืมม งั้นผมขึ้นทางด่วนเลยนะครับ" มันมีทาง ด่วนด่วนไหมครับ เชิญครับพี่  ทางไหนไปได้เร็ว ไปเลยครับ

... "เดี๋ยวเราเข้าตรงนี้ แล้วไปออกตรงนั้น แล้วก็ไปถึงแล้ว พี่" ครับเชิญครับ คุณพาผมมาแล้วนี่ อย่าพาผมไปขืนใจเป็นพอ
    ทันไดนั้นเอง เสียงโทรศัพท์ก็ดังขึ้นมา ท่ามกลางความหนหวยของผม ที่พี่แท๊กซี่แกพาอ้อมให้ไกลกว่าเก่านี่ซิ
    "โหลๆ บ่าวๆมาฮอดไสแล้ว" เอ่อ.....บ่ฮู้คือกันครับ มันมีตึกสูงๆอยุ่หม่องนี้น๊าา อ้าย เขาเอิ้นวาหยังหึ  555
    "เดี๋ยวบ่าวมาตรง ตัดทางด่วนรามอินทราเด้อ อ้ายซิจอดรถถ่ายุ" ครับอ้าย เดี๋ยวไกล้ซิฮอดผมซิโทรหาอีกเทือนึง
    และเมื่อมาไกล้จะถึงจุดหมาย ก็ได้โทรหาตามที่บอกไว้  แต่ให้ตายซิ....พี่เค้าปิดโทรศัพท์หนี !!!  (คิดในใจ "พี่แกเล่นเราแล้ว")
    แท๊กซี่ถาม "เขาว่าไงพี่"  "เค้าปิดโทรศัพท์ครับ น้อง"
    และแล้ว..เสียงสวรรค์ก็ดังขึ้นมาทันที กรี๊งงงงงงงงงงงงงงงงงง "ฮาโหล เดี๋ยวเจอกันที่ร้าน วอเตอร์ไซต์เด้อครับผม"
    แท๊กซี่พยักหน้า หงึกๆ "แถวนี้ย่านผม" แท๊กซี่บอกยังงั้น

ก็เป็นร้านสำหรับ ฮายโซ อะนะคิดว่าที่เค้ามานั้งกัน เพราะว่ามีแต่คนแต่งตัวดีๆ ดูมีชาติตระฉันลกันทั้งนั้น
    ผมเองตอนเดินเข้าไปยังต้องเดินตัวรีบๆเลยนะ เกร๊งๆยังไงไม่รู้   และแล้ว  เหตุการณ์ไม่คาดคิดก็เกิดขึ้น
    มีผู้หญิงมายืนยิ้มให้เราด้วยแฮะ ครายอะ  เห็นเราเป็นคนหน้าตาดีไปได้ ทำมายิ้มให้ ไม่สนหรอก เราไม่สมกัน หึ.(เชิดหน้านิดนึง)
    "บ่าว นี้ นินนรี " สวัสดีครับเจ๊  5555 นึกว่าใครที่ไหนมายิ้มให้เรา ที่แท้ก็ เจ๊เรานี่เอง  เอ๊ะ..ยังไงเรานี่

การเจอกันครั้งแรกก็ดูแปลก และรู้สึกเกร็งๆอยู่เหมือนกัน แต่ผมไม่ยังงั้นหรอก เพราะผมหน้ามึน 555
    "เจ๊...มายังไงครับ มาเื่มื่อไหร มาทำไม" 5555  กวนซ๊ะง้าน " เรื่องของฉันยัยคม" แนะ..คนหน้าตาดีมีตอบยังงี้ด้วย
    "่เจ๊จะกินอะไรก่อน สั่งมาเลยนะเดี๋ยวผมกินด้วย" 5555

การเจอกันครั้งแรก ก็รู้สึกดีครับ เพราะอะไร เหตุไฉนเราถึงได้เจอกัน คงเป็นเพราะชาิติที่แล้วเราเคยทำบุญวัดเดียวกัน
    หรือเปล่า หรือว่าเคยกินก้อยกะปอมด้วยกันมาก่อน ชาตินี้เลยได้มีโอกาสมาเจอกันอีกครั้งนึง
    ความเป็นไปได้มันน้อยมากเลยนะ หากจะไปถามคนอื่นว่าคุณเคยเจอคนๆนี้หรือเปล่า เค้าคงตอบว่า "ไม่"
    แต่เราไม่ เราเจอตัวกันได้ ถึงแม้เราจะอยู่คนละซีกโลก หากแต่เรามีความจริงใจให้กันแล้ว ทุกอย่างก็เป็นไปได้หมดแหละ..

การรับประทานอาหารเพียงไม่กี่อย่าง (สี่อย่าง) สามคน อันทีจริงแล้วอาหารมันไม่เท่าไหรหรอก มันสำคัญตรงที่เราคุยกันนี่แหละ
    ไม่รู้ว่าทำไมถึงได้คุยกันได้ อะไรขนาดนั้น   ทีแรกเลยนั้น หลังจากที่เด็กเสิร์ฟที่ร้าน เค้าไม่ได้ไล่หรอก
    แค่เค้า ทำท่าปิดร้านให้เราเห็นเฉยๆ แต่เราคิดไปเองว่าเค้าจะปิดร้าน  (คิดมาก) 5555
    เราทั้งสามก้เลยต้องย้ายแหล่ง..เอ้ย ย้ายที่สนทนาใหม่  "ตรงไหนดีหละพี่ทอง"
    "เดี๋ยวอ้ายพาไป" ขอบคุณเจ๊นินรีมากครับ ที่เลี้ยงข้าวน้องคนนี้...(คงไม่ต้องบอกนะว่าเกิดอะไรขึ้น) ไป..ย้ายที่ใหม่กัน

" สวัสดีคราบบบ ร้านเราจะปิดแล้วนะคราบบบ แ่ต่ว่าพวกพี่นั้งรับประทานกันไปเรื่อยๆได้คราบบบ"
    อืมมม .. เอาก็เอา นั้งมันตรงนี้แหละพวกเรา

ยอมรับว่าดีใจ ที่คนหน้าแปลกทั้งสามคน คุยไปหัวเราะไปอย่างไม่ถือสาหาความกับคำพูดของแต่ละคน
    เปิดใจคุยกันไปอย่างไม่ยีหระ กับคนรอบข้างว่าเค้าจะหนวกหูหรือเปล่า เขาจะรำคาญหรือเปล่าน้อ
    ยังไม่พอ ยังมีการแอ๊คชั่นถ่ายรูปกันให้ง้วนเลยนะ  มีทั้งนางแบบดอกงิ้วป่า นายแบบดอกงิ้วป่า
    แต่มีสิ่้งนึงที่มันแปลกไปกว่าพวกเราทั้งสามคนอีกนะ มันคือห้องน้ำนั้นเอง
    เป็นห้องน้ำที่ทำให้เราทั้งสามคนถึงกับต้องเถียงกันอย่างหนักเพื่อทีจะรู้ให้ได้ว่าทำไม
    ..ทำไมห้องน้ำหญิงต้องทำเป็นรูปเผ่าอินเดียน ห้องน้ำชายกลายเป็นกล้วยหอมที่ปลอกแล้วซ๊ะง้าน

อันที่จริงแล้วผมไม่สามารถถ่ายทอด หรือบรรยายทุกคำพูดหรือสนทนาได้ทั้งหมด ไม่ใช่ว่าจะจำไม่ได้
    ไม่ใชว่าจะขี้เกียจ ปั้นกระทู้ แต่มันยาวมาก หากเล่าไป วันหนึ่งก็ไม่จบหรอกครับ
    เพราะว่า คนบ้าอะไร คุยกันยันตีห้า...

ขอบคุณมิตรไมตรีจากเจ๊ นินนรี พี่ทอง ที่มีให้น้องคนนี้ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Thong

• *
    Re: เจ๊นินนรี / แท๊กซี่ / พี่ทอง / น้องคมคาย
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 02:34:48 PM »
  • Publish
  • 55555555ฮิ้ววววววว นั้งคุยกันจนเขาปิดร้านไส่555555คักขนาด
    ชีวิตคนเราชั้งสั้นนัก หันมารักกันใว้ดีกว่ามั่ย

ออฟไลน์ ร่มไม้ชายคา

• *
    Re: เจ๊นินนรี / แท๊กซี่ / พี่ทอง / น้องคมคาย
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 03:09:53 PM »
  • Publish
  • ขอบคุณสำหรับมิตรภาพที่น่าประทับใจ คมคาย กับนายทองแคนฯ คมคายเป็นคนคุยได้สนุกสนานมากค่ะ ตัวเองนั่งฟังและรับมุขให้ได้อย่างเดียวฮ่าๆๆๆๆๆ ถึงแม้ว่าเราจะเป็นคนละเพศกัน แต่คำว่าเพื่อนไม่มีขีดจำกัด(ไม่มีรีมิท) เราก็เป็นเพื่อนรักกันได้  ขอบคุณคมคาย ขอบคุณ ทองแคนฯ ที่มาให้ความเป็นกันเอง เปิดใจคุยกัน แบบสนุกสนาน ดีค่ะได้รู้ใจกัน ขอโทษนะคมคาย เจ๊อาจจะห้าวไปหน่อยนึง แต่ก็จริงใจนะจ๊ะ รักแล้วรักเลยเด้อ จิบอกให้ และไม่เปลี่ยนใจด้วยฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ (แก้เอาเด้อข่าวน่ะ มันเป็นไปแล้ว) เดี๋ยวๆๆๆๆเดี๋ยวก่อนตอนนี้เผาหลอกไปก่อน เดี๋ยวเจอเผาจริงบ้าง แล้วจะร้อนฮ่าๆๆๆๆ555ฮิ้วววว
    แพ้อะไรก็ได้ แต่อย่าแพ้ใจตัวเอง

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 

Facebook Comments