กิจกรรมที่ลิ้งค์

• วิธีการติดติ้ง SAM Broadcaster 4.9.1: สิงหาคม 31, 2011 - กันยายน 06, 2011

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีการติดตั้ง SAM Broadcaster 4.9.1 ( FireBird)  (อ่าน 14140 ครั้ง)

ออฟไลน์ เสือต่วน

• กวีศรีบ้านทุ่ง
  • *
วิธีการติดตั้ง SAM Broadcaster 4.9.1 ( FireBird)
« เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 04:50:13 PM »
  • Publish
  • สวัสดีครับผม วันนี้ก็ไม่มีอะไรอีกแล้วครับ ผมจะเสนอหน้ามาบอกวิธีลงโปรแกรมแซม sbc-fb v4.9.1  ครับผม
    >>จิ้มซิจ๊ะ<<

เมื่อเราทำการโหลดโปรแกรมมาแล้ว ก็แกะซิปออกมาครับ ( ไม่ใช่ซิปกางเกงนะครับ )
    เราก็จะเจอ 1 โฟลเดอร์  ในนั้นจะมีอยู่สองไฟล์ คือไฟล์ติดตั้ง และยาแก้ไอ
    เราก็ทำการติดตั้งก่อนเลยครับ ด้วยการดับเบิลคลิ๊ก ที่โฟลเดอร์ติดตั้ง
    ดับเบิลคลิ๊กจะได้ดังรูป

แล้วก็ตามนี้ครับ

แล้วก็ตามนี้ครับ

แล้วก็....

แล้วก็...

มาถึงวิธีการใส่แคล๊กนะครับ เราก็ดับเบิลคลิ๊กไปที่ ตัวแก้ไอนั้นแหละครับ
    ก็จะได้ดังรุป

ให้กดตามที่ลูกศรชี้บอกดังรุป แล้วก็จะได้ดังรูปนี้ครับผม
    ให้เข้าไปที่ที่อยู่โปรแกรมนะครับ แล้วก็เข้าไปคลิ๊กที่รูปไอค่อนโปรแกรมแซม

เมื่อทำการให้ยาแก้ไอลุงแซมเรียบร้อยแล้วนะครับ ก็มาถึงขั้นตอนต่อไป
    ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่ามันคือขั้นตอนอะไร ผมก็ทำตามสัญชาติญาณไปงั้นแหละ
    เลยเอามาบอกต่อ ...
    ให้ดับเบิลคลิ๊กไอคอนโปรแกรมแซมที่หน้าจอ (Desktop) นะครับ แล้วจะได้ดังรูป
    แล้วก็ติ๊กไปที่ firebird  - แล้วกดเน็ค
    (อันนี้คือแนวของผมนะครับ หรือถ้าใครจะติดตั้งแบบ mysql ก็ได้นะครับ ไว้วันหลังจะมาบอกวิธี)

แล้วก็จะมีอีกหน้าหนึ่งขึ้นมาให้ปฏิบัติการ ให้ติ๊กไปที่ use default settings
    แล้วก็ nex

1.ติ๊กเพื่อปฏิบัติการเรื่อง รีจิสเตอร์ นะครับ
    2. (ก็เหมือนกัน ติ๊กไปเหอะ )   555 เสร็จแล้วให้กด nex

แล้วก็จะได้แบบนี้มาครับ ใ้ห้กดที่ nex  ก็เป็นอันว่า เรียบร้อยครับ

*หมายเหตุ เนื่องจากแซมตัวนี้ ช่องค้นหาเพลงไม่รองรับภาษาไทยนะครับ แต่สามารถหาให้เราได้เช่นเดิม
    *เพียงแค่เราพิมพ์ให้ถูกต้องตามอักขรภาษาไทย หรือชื่อเพลงที่ไกล้เคียง  ก็จะขึ้นมาให้เรา
    *ส่วนเรื่องระบบปฏิบัติการอื่น ก็เหมือนกับเวอร์ชั่นก่อนๆครับผม

ออฟไลน์ เถ่ากะงาม

• *
    วิธีการติดตั้ง SAM Broadcaster 4.9.1 ( FireBird)
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 09:55:19 AM »
  • Publish
  •  /a14สุดยอดค่ะ ติดตั้งเรียบร้อย แต่ว่า ไม่รับรอง ภาษาไทย นะึค่ะ   /a20
    ความสุขต้องเสียสละ มุ่งมานะ เพื่อสิ่งดีๆๆๆ

ออฟไลน์ Thong

• *
    Re: วิธีการติดตั้ง SAM Broadcaster 4.9.1 ( FireBird)
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 05:36:05 PM »
  • Publish
  • สุดยอดเลยครับ ละเอียดมากๆ
    ชีวิตคนเราชั้งสั้นนัก หันมารักกันใว้ดีกว่ามั่ย

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 

Facebook Comments