ชบาบ้านนา ชุมชนฅนกวี

ท้องทุ่งแห่งการแบ่งปัน

ข่าว:

New Yaer 2555 Life style : ส่ิงท้ายปีเก่า ต้อนรับปีไหม่กับ ฅนครบุรี (อ่าน 3483 ครั้ง)

ฅนครบุรี

มากกว่า ออฟไลน์
  • *
  • Hero Member
  • ฉันยังอยู่
    • www.chababaanna.com
สวัสดีครับผม ปีใหม่ปี 2555 นี้ก็ขอให้สมาชิกชบาบ้านนาทุกท่านมีความสุขมากๆนะครับ
ส่วนตัวผมเองก็ได้มีโอกาสวางแผนเที่ยวต่างจังหวัดเหมือนกันนะ ในแผนคือไป ศรีสะเกษ
บ้านพี่ชายที่แสนน่ารักคนนึง (พี่แคน) ปัจจุบันพีเค้าผันตัวเองไปเป็นตัวโกง ในมิวสิคเพลง
หาดูได้ ที่นี่

ลางบอกเหตุ คือตื่นมาตี 3 กำลังจะออกเดินทาง ดันมีรถสิบล้อที่มาขนของออกจากซอย เสีย
จอดคับซอย รถออกไม่ได้ ไม่มีทางไป ต้องรอช่างมาซ่อมสิบร้อให้เสร็จ ถึงจะไปได้
ก็ปาเข้าไปเจ็ดโมงเช้า ก็พอทนนะ ออกเดินทางอย่างกระหยิ่มยิ้มย่อง ได้เที่ยวสีเกดแล้วเว้ยยย

บายพาส สระบุรี จอดปั๊มหากาแฟจิบหน่อย....แล้วเหตุซ้ำสองก็เกิดขึ้นอย่างไ่ม่สนใจผมบ้างเลย
รถสตาร์ทไม่ติด พ่วงแบทก็แล้ว โทรหาเจ้านาย (เขาเป็นช่างซ่อมรถ)
"รื้อเบาะหลังออก เปิดถังน้ำมันดูปั้มติ๊กซิ มันทำงานไหม"  ... ไม่ทำครับ

อื้อ...จอดรออยู่นั้นแหละ เดี๋ยวพี่ไปดูให้
เจ้านายใจดี ขับรถจากรังสิตมาดูให้ ที่แท้เป็นที่ระบบไฟครับ ทั้งตัวผมเอง ทั้งคนที่ไปด้วย
อารมณ์เสียไปตามๆกัน แต่ก็ต้องทนรอ และปรับตัวให้เข้ากับกลิ่นเยี้ยวข้างห้องน้ำปั้มน้ำมัน

หลังจากผ่านไปนานพอดู ซ่อมเสร็จ เพียงแค่สลับสายไฟเส้นเดียวเอง (แต่เราทำไม่เป็น 555)
บ่าย 3 โมงกว่าๆ ก็เลยพาเทวดาตัวเล็ก ไปกินข้าวที่ลำตะคอง 1 ชั่วโมงค่ำพอดี
แล้วหูของผม ก็ไม่ได้ฝาด หรือไม่ดีหรอกนะครับ ก็ได้ยินเสียงอ่อยๆพูดขึ้นมาไกล้หู
พ่อ ไหนๆก็ไม่ได้ไปสีสะเกดแล้ว พาหนู่ไปบางแสนเหอะนะ 55555  

ก็ต้องบึ่งรถจาก ลำตะคองไปบางแสน อย่างเสียมิได้ กะว่าจะไปเค้าดาวน์ที่นั้น
แต่แล้วคุณก็ต้องช้ำใจซ้ำสอง เพราะอะไร ?..  เพราะคนเยอะ ไม่มีที่จอดรถ
ไม่มีที่นอน นะซิ .................

จำเป็นต้องบึ่งรถกลับ กทม ครับผม ดูรูปคนเขาไม่ได้ไปสีเกดนะครับ 555 ถ่ายที่ลำตะคอง

ฅนครบุรี

• *
หลังจาก ที่ไม่ได้ไปสีเกด นอนอยู่บ้านได้หนึ่งวัน ก็ต้องร่อนลงมาบางแสนอีกครั้ง
คราวนี้ ญาติห่างอยากไปซ๊ะง้าน ขัดไม่ได้ก็ต้องขับรถพาไปอีกรอบ
ผมก็เลยถือโอกาส ขับรถร่อนถ่ายรูปไปเรื่อย ตั้งแต่ หาดบางแสน แหลมแท่น
เขาสามมุก ถ่ายไปเรื่อย แต่ก็ไม่ได้ภาพสวยหรอกครับ เพราะ ฟ้ามืด
ตั้งใจไว้ว่า จะตื่นแต่เช้า มาถ่ายรูปสวยๆ แสงสวยๆ แต่ก็ไม่ใช่อย่างคิดเลย
เพราะฟ้ามืดแต่เช้า 10 โมงเช้าฟ้ายังไม่เปิดเลยคัรบ ได้แต่รูปมืดๆมาให้ชมกัน

อันที่จริงผมถ่ายเยอะเหมือนกันแหละ แต่ไม่สวย เดี๋ยวจะบาดตาเอา
ก็เลยเลือกเท่าที่ดูได้มาลงให้ดูกันครับ

เริ่มกันที่หาดบางแสน - แหลมแท่น
ดูนะครับคนที่ไม่ได้ไปสีเกดแล้วได้มาบางแสน

เข้าสถานที่ศักดิ์สิทธิ์กันสักนิดนึงครับ ไปขอพรปีใหม่กัน

ไอ้ตัวนี้ กำลังมองหาไฟแช็คอยู่ครับ

ลิงบนเขาสามมุขนี่มันสุดยอดจริงๆครับ

เห็นแล้วก็ให้เศร้าใจ

ไปท่าเรือกันหน่อยครับ

ฅนครบุรี

• *
เพิ่มเติมอีกนิดนึงครับ กับภาพที่ถ่ายมา

Thong

• *
เสียดายคือกันครับ ผมก็เตรียม กับแกล้มใว้รอต้อนรับพีน้องบ้านเฮาอยู่คือกันครับ แต่ก็เอาใว้โอกาศหน้าครับ
รูปสวยครับแต่เสียดายฟ้าปิดเนาะครับบ่เห็นเฆมเลย ขอบคุณภาพสวยๆครับ
ชีวิตคนเราชั้งสั้นนัก หันมารักกันใว้ดีกว่ามั่ย

ร่มไม้ชายคา

• *
ชอบภาพเด็กสองคนกระโดดที่ชายหาด(ภาพแรก) สุดยอดความไวของกล้อง ;)

เสียดายคือกันครับ ผมก็เตรียม กับแกล้มใว้รอต้อนรับพีน้องบ้านเฮาอยู่คือกันครับ แต่ก็เอาใว้โอกาศหน้าครับ
รูปสวยครับแต่เสียดายฟ้าปิดเนาะครับบ่เห็นเฆมเลย ขอบคุณภาพสวยๆครับ

ฮ่าๆๆ เลยเรียบร้อยโรงเรียนแมวอ้วนเลยงานนี้ ;D
แพ้อะไรก็ได้ แต่อย่าแพ้ใจตัวเอง

เกี้ยว

• *
  • เพียงเราเข้าใจ หนักหนาแค่ไหนไม่ทดท้อ
ลิงที่เขาสามมุกอะสุดยอด มันมาไซ้ซอกคอกันบันหลังคาบนเกี้ยวด้วยอะ
ทางไปสู่เกียรติศักดิ์ จักประดับดอกไม้ หอมหวลยวลจิตไซร้  ไป่มี

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 

Facebook Comments