ผู้เขียน หัวข้อ: ถามดีๆ  (อ่าน 3848 ครั้ง)

ออฟไลน์ ฅนครบุรี

• Hero Member
  • *
  • ฉันยังอยู่
    • www.chababaanna.com
ถามดีๆ
« เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 01:39:29 PM »
  • Publish

• ณ.โรงเรียนบ้านโคกดอกคูณ จ.นครราชสีมา
    หลังจากพักเที่ยงรับประทานอาหารเรียบร้อยแล้ิว ทั้งนักเรียนและคุณครูประจำวิชา
    ก็พร้อมที่จะเปิดศึก เฮ้ย...เปิดตำราเรียนกัน
    ในช่วงวิชาหนึ่ง คุณครูฝึกหัดไฟแรงท่านนั้นก็ได้ทดสอบไอคิวนักเรียนเป็นการเรียกน้ำย่อย

ครู : นักเรียนนน....นักเรียนรู้ไหมว่า มะเขือเป็น ผัก หรือ ผลไม้
    นักเรียน : เด็กชายมะดันได้ฟังเช่นนั้น ก็ยกมือขึ้นอย่างรวดเร็วแล้วตอบทันที "มะเขือเป็นอาวุธครับ"
    ครู : ครูได้ฟังเช่นนั้นก็แปลกใจว่าทำไม จึงถามกลับไปว่า เพราะอะไร
    นักเรียน : เด็กชายมะดันก็ให้เหตุผลว่า "เพราะแม่ผม ใช้มันขว้างหัวพ่อเวลาพ่อเมาเข้าบ้านครับ"
    ครู :  อืมมมมม ครูจะจำไว้

ครู : เอ้า ที่นี่้ใครรู้บ้างว่าทำไม หมีแพนด้า จึงขอบตาดำ
    นักเรียน : คราวนี้เด็กชายมะกรูด ยกมือเร็วกว่าทุกคน แล้วถามย้อนครูว่า จะให้ตอบตัวผู้หรือตัวเมียก่อนครับผม
    ครู : ตัวผู้ก่อนแล้วกันนะ เด็กชายมะกรูด
    นักเรียน :  หมีแพนด้าตัวผู้ขอบตาดำเพราะ โดนหมีแพนด้าผู้เป็นภรรยาเอาต้นไผตีขุมตาครับผม
                 เพราะเมาทุกวันแล้วชอบบ่นภรรยาครับ
    ครู : อืมม รุนแรงนะ
    นักเรียน : ครับ เพราะแพนด้าภรรยา สู้แรงแพนด้าสามีไม่ไหวครับ
    ครู : อ้อ...แล้วแพนด้าตัวเมียละ ทำไมถึงขอบตาดำ
    นักเรียน : เด็กชายมะกรูดก็ได้ให้เหตุผลไปอีกว่า
               "ที่แพนด้าตัวเมียขอบตาดำเพราะว่า เฝ้าด่าแพนด้าสามีที่วงเหล้าครับผม"
    ครู : ครูก็หมดคำถาม แค่นี้ก่อนจ๊ะนักเรียน ขืนถามไปมากกว่านี้ ครูสมองบวมแน่....

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 

Facebook Comments