ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเป็นดีเจออนไลน์..แต่ให้ตายเหอะ. ภาค 2  (อ่าน 1689 ครั้ง)

ออฟไลน์ ฅนครบุรี

• Hero Member
  • *
  • ฉันยังอยู่
    • www.chababaanna.com

"กราบสวัสดีพี่น้องที่ออนไลน์อยู่ในขณะนี้เด้อครับผม ช่วงนี้ก็มาอยู่กับผม ดีเจคมคาย หน่ายเจ้าของ" 555
นี่ก็ หลายเพลามาแล้วนะ ที่ฝอย(โม้)อยู่หน้าไมค์ให้ชาวบ้านเขาฟังกันจนเบื่อไปข้างนึงนันหละ

หลากหลายอารมณ์ ที่พรั่งพรูออกมาที่หน้าห้องแชท ทั้งอารมณ์เพลง ทั้งอารมณ์การสนทนา
ปะปนจะแทบเดาไม่ออกว่า มาอารมณ์ไหนกัน....เพลงสตริง เพลงลุกทุ่ง เพลงฝรั่ง เพลงหมอลำ
ล้วนแล้วแต่ถูกร้องขอเข้ามาให้เราเปิด อย่างอุ่นหนาฝาคั่ง

ดีเจออนไลน์ คือผู้ที่ให้ความบันเทิงกับผู้ฟังอีกทางหนึ่ง ซึ่งมีแฟนเพลงเป็นกลุ่มจำเพาะนั้น
สามารถเลือกที่จะไม่เปิดเพลงที่ตัวเองไม่ชอบได้หรือ ไม่รู้ซิ...ตัวผมเองรู้แต่เพียงว่า
คุณขอมา เราเปิดให้ ถ้าเพลงมีในลิสย์นะ ไม่มีก็โหลดให้ เพื่อความสุขของเราๆท่านๆ
คนฟังพอใจ ก็มีคำชม คนเปิดก็มีกำลังใจที่จะทำหน้าทีต่อไป ทั้งๆที่รู้ว่าทำไปแล้ว
ไม่มีค่าตอบแทนใดๆเลย นอกจากกำลังใจหน้าจอเท่่านั้น...

สถานีแชทและฟังเพลง ผุดงอกขึ้นมาเป็นดอกเห็ด อาจด้วยสาเหตุใดไม่สามารถทราบได้นั้น
ดีเจ พีเจ ก็มีมากขึ้นตามความต้องการของสถานีนั้นๆไปด้วย ความรู้เรื่องและความสามารถในการจัดการ
ก็สืบทอดต่อๆกันมาหลายๆรุ่น บ้างก็ได้ดีมีแฟนคลับมากมาย บ้างก็เงียบหายไปเพราะไปเปิดฟังเอง(ดีกว่า)

จากผู้ฟังกลายเป็นผู้เปิดให้ฟัง ก็ได้อารมณ์ไปอีกอย่างนะ
เพียงแต่บางครั้ง มันก้ต้องมีบ้าง "ขอเพลงไปตั้งดนแล้วบ่เห็นได้ฟังเลยแม๊ะ"
"ไปฟังบ้านอื่นดีกว่า" 555 อยากจะร้องเพลงของไจแ้อ้น "เจ็บแปลบ" อันที่จริงผมก็เคยโดน
แต่....ก็นั้นแหละ ก็เปรียบเสมือนน้ำคลอง มีขึ้นก็ต้องมีลง สายลมที่ว่าพัดผ่านไป ยังพัดผ่านมาได้เลย
แล้วใยเล่าเจ้าจึงอยากเป็นดีเจออนไลน์  5555

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 

Facebook Comments