ผู้เขียน หัวข้อ: อันตราย:มีมัลแวร์อยู่ข้างหน้า! ของ Google Crome  (อ่าน 4110 ครั้ง)

ออฟไลน์ ฅนครบุรี

• Hero Member
  • *
  • ฉันยังอยู่
    • www.chababaanna.com
สวัสดีดีครับ วันนี้จะมาแนะวิธีการแก้ไข อันตราย:มีมัลแวร์อยู่ข้างหน้า! นะครับผม
หลายท่านอาจรู้แล้ว แต่ใน ณ.ที่นี้ขอบอกกับท่านที่ไม่รู้ก็แล้วกันนะครับ หรือท่านที่มีความรู้ใหม่ก็แชร์มาได้ครับผม

ปัญหานี้มันเกิดจากการเข้าไปในห้องแชทบางห้องเป็นต้นว่า ชบาบ้านนาเรดิโอ ครับ 555
เกิดจากการที่เราต้องการเล่น อิโอติคอล แต่คุณพี่ Google Crome ดันมองเห็นว่าเป็น มัลแวร์ ซ๊ะอย่างงั้น

ทั้งนี้ก็เพราะว่ามันได้มีการตั้งค่าบางอย่างเอาไว้เพื่อป้องกันความปลอดภัยให้คอมพิวเตอร์ของเรานั้นเอง
หลายๆท่านรวมถึงผม ไม่ใช้หรอกครับ มันน่ารำคาญ... เอาเป็นว่ามาทำตามขั้นตอนที่จะกล่าวต่อไปนี้เลยครับผม

พอสั่งอิโมติคอลทำงาน แล้วก็เป็นแบบนี้

ก็คิดว่าน่าจะช่วยเป็นประโยชน์ได้บ้างนะครับผม ไม่มากก็น้อย...

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 

Facebook Comments