ชบาบ้านนา ชุมชนฅนกวี

ท้องทุ่งแห่งการแบ่งปัน

ข่าว:

%TEMP% เอามันออกไป "ลบซ๊ะ" (อ่าน 1413 ครั้ง)

ฅนครบุรี

มากกว่า ออฟไลน์
  • *
  • Hero Member
  • ฉันยังอยู่
    • www.chababaanna.com
%TEMP% เอามันออกไป "ลบซ๊ะ"
มีนาคม 12, 2014, 10:37:55 PM

ไม่รู้ว่าทำไม เพราะอะไรถึงต้องทำเช่นนี้นะครับ แต่พอได้ทำแล้วรุ้สึกดีนะ 555
คอมพิวเตอร์ของเรา บางที่มันก็อีดอาดยืดยาดทำอะไรก็ช้าไปหมด
วันนี้ผมจะมาแนะแนววิธีทางการกระทำให้มันรู้สึกดีสักนิดนึง ไม่มากก็น้อยละว๊าาา
โดยการเคลียข้อมูลสำรอง"ขยะ"ในแต่ละครั้งของการใช้งานในแต่ละวันกันดีกว่า
   อืมมมคือผมขี้เกียจะอธิบายว่า "TEMP" ทำหน้าทีอะไร คืออะไร เพราะมันยาว
นะครับ แฮะๆ...

กดปุ่ม Start (ที่เป็นปุ่มสี่เหลี่ยม)บนแป้นพิมพ์และตามด้วยการกดตัว R บนแป้นพิมพ์
แล้วจะได้ช่องยาวๆมาอันนึงขี้นมา...!
   ถ้าในคีย์บอร์ดไม่มีปุ่มที่ว่า ให้เข้าไปที่เมณูสตาร์ท + ออลโปรแกรม + แอคแซสซอรี่ + รัน
พิมพ์คำว่า %TEMP% แล้วกด Enter หรือ OK ...

จะได้หน้าต่างขึ้นมาอันนึง โฟลเดอร์ หรือ ไฟล์ เต็มไปหมด
"ลบมันซ๊ะ" จะด้วยวิธีใดก้ได้นะครับ .... ตามแต่ถนัด....

นี่เป็นเพียงวิธีการเล็กๆ น้อยๆ เท่านั้นนะครับ....พอจะช่วยได้บ้าง

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 

Facebook Comments