ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีติดตั้ง windows 7 แบบง่ายๆ  (อ่าน 1169 ครั้ง)

ออฟไลน์ ฅนครบุรี

• Hero Member
  • *
  • ฉันยังอยู่
    • www.chababaanna.com
วิธีติดตั้ง windows 7 แบบง่ายๆ
« เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2014, 11:47:34 AM »
  • Publish
  • สวัสดีครับ...
      วันนี้มาลงวินโดวส์ 7 แบบง่ายๆ บ้านๆ กันดีกว่าครับ (เหมือนลงโปรแกรมอะไรสักอย่าง)
    โดยไม่ต้องเข้าไปเซ็ตใน Bios (หรือบางครั้งอาจต้องทำ เอาไว้คราวหน้าจะทำให้ดูครับ)

เริ่มเลยก็ต้องมีแผ่น windows 7 มาก่อนเลยนะครับ ใส่่แผ่นเข้าไปในไดร์ซีดี
    สั่ง RUN

.

.
    ทำตามภาพเลยนะครับ

.
      ขั้นตอนนี้เขาบอกว่ากำลังคัดลอกแฟ้ม (รอ)

.
    หัวข้อนี้ผมเลือกแบบ ofline

ตรงนี้ติ๊กถูกในช่องสี่เหลี่ยมเล็กๆนั้นเลยครับ  I Accept.....

ตรงนี้เลือก Custom [Advanced] เพราะเราติดตั้งใหม่นะครับ

ตรงนี้เขาถามว่าเราจะติดตั้งไว้ที่ส่วนไหนระหว่าง C.D (ไดร์ไหนนั้นเอง)
    เราก็ต้องเลือกไดร์ C นะครับเพราะไดร์ C เป็นส่วนเกี่ยวข้องกับระบบปฏิบัติการทั้งหมด.

กด OK แล้วกด NEXt

พอมาถึงตรงนี้ให้รอนะครับ  เพราะระบบกำลังติดตั้ง windows อาจจะมีการรีสตาร์ทตัวเอง
    ประมาณ 3 ครั้ง...

1.ช่องแรกเลือกภาคพื้นที่เราอยู่ เช่น thailand
    2.ช่องสองเลือกโซนเวลา
    3.ช่องสาม เลือกภาษาให้กับ คีย์บอร์ด เช่น Thai kedmanee (เขียนผิดขออภัยด้วย)
       หรือเปลี่ยนหลัง ลงวินโดว์เสร็จก็ได้ครับ

ตั้งชื่อให้กับ คอมพิวเตอร์ของเรา

พาสเวิร์ด ถ้าอยากใส่ก็ได้ ไม่ใส่ก็ได้ครับ แล้วก็ Next

1.Product Key ..... หามาใส่ซ๊ะนะ หุหุหุ  โดยมากจะอยู่ที่กล่องวินโดวส์ที่เราซื้อมาครับ
    2.ถ้าติ๊กถูกในช่องนั้น น่าจะเป็นการอัปเดทไมโครซอร์ฟออนไลน์ นะครับ (ผมไม่ทำ)
    3. Next

การตั้งค่าส่วนนี้ ตามผมไปก่อน เดี๋ยวค่อยว่ากัน 555

วันที่ เวลา จัดไปตามใจชอบครับ...

แท็น แทน แท๊นนนนน  เรียบร้อยครับ....

ออฟไลน์ ฅนครบุรี

• Hero Member
    • *
    • ฉันยังอยู่
      • www.chababaanna.com
    Re: วิธีติดตั้ง windows 7 แบบง่ายๆ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2014, 11:53:48 AM »
  • Publish

• ผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยนะครับผม...

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 

Facebook Comments